X
X
ศึกมวยดีวิถีไทย – ศึกมวยไทย7สี – ศึกมวยไทยเกียรติเพชร

วิจารณ์มวย โดยราชามวยไทย

เข็มทิศช่องGMM 25 วันอาทิตย์ 1 ธ.ค.62 เวทีบลูอารีน่า จ.สมุทรปราการ
“ศึกมวยดีวิถีไทย”ถ่ายทอดสดเวลา 12.00-14.00 น.

คู่ที่1  สิงห์พยัคฆ์ พยัคฆ์ลำพอง 127.3ขาด.3
มวยซ้ายเข่าเปิดเกมล็อกรัดตีเหนียวแน่นต่อยแรงปลายแข็งแกร่งกว่าดูตั๋วเล่น
แพ้น็อก2 ยอดภูผา อบต.โนนทอง 10 ก.พ.62 จ.สมุทรปราการ129.9ขาด.1
ชนะน็อก3 พรเสน่ห์ จิตรเมืองนนท์ 12 ส.ค.62 รดน.126.8-.8
ชนะน็อก2 ขุนศึก หนองกี่วิทยาคม 3 พ.ย.62 บลูอารีน่า.125.9มวยแทน
จะชนะ
แมนยู หนุ่มป้อมคาร์แคร์จัตุรัส 127.6ขาด.4
ชนะคะแนน เพชรชายแดน ศิษย์อ.ขวัญชัย 22 มิ.ย.62 จ.ชัยภูมิ
แพ้คะแนน ฟ้ามีชัย ดาบรันสารคาม 10 ส.ค.62 จ.ชัยภูมิ
ชนะคะแนน เพื่อน ไพร (กัมพูชา) 22 ก.ย.62 แม็กซ์สเตเดี้ยม56
…………………………………………….

คู่ที่2  เจ.เจ. ศ.ไก่เขี่ย (ต.เต่าใต้) 114.7
มวยขวาฝีมือครบเครื่องพลิ้วสาดแข้งขวาแรงหลักเหลี่ยมดีศอกคมเข้าก่อนปลายบังทุน
ชนะทีเคโอ2 เพชรบูรพา เพชรรุ่งเรือง 13 ส.ค.62 ลพน.114ขาด1แทนทั้งคู่
ชนะน็อก3 ราวี ลูกสวน 24 ต.ค.62 รดน.116.3-.3แทนทั้งคู่
จะชนะ
เพชรมงคล ว.มวยไทยศึกษาจอมบึง (เพชรนำชัย) 114.7
มวยขวาฝีมือครบเครื่องดักสาดแข้งขวางหน้าแทงหลักเหลี่ยมดีเสียดสีเป็นรอง
ชนะคะแนน อัศวเดช น.นริสศร 13 พ.ค.62 รดน.114.2-1.2
แพ้คะแนน เพชรขุนหาญ ป.เปาอินทร์ 19 มิ.ย.62 รดน.114.1-2.1
แพ้น็อก3 ยอดกังวาน ส.ธารทิพย์ 26 ส.ค.62 รดน.115.8-1.8

…………………………………………….

คู่ที่3 (คู่เอก) เพชรแปดริ้ว สจ.วิชิตแปดริ้ว (ยอดแสนไกล ม.บุญสมศรี) 123.9-.9
ฝีมือครบเครื่องขวางหน้าแทงยัดไส้แรงเหลี่ยมหักแทงดีปลายมีฮึด
แพ้น็อก3 เพชรมหาชน แก่นนรสิงห์มวยไทย 7 เม.ย.62 จ.ชัยภูมิ
ชนะน็อก3 ชูชัย แก้วสัมฤทธิ์ 15 ก.ย.62 บลูอารีน่า.122
ชนะคะแนน ดาวทอง ศิษย์พิชิตชัย 1 ต.ค.62 ลพน.122.6-.6มวยแทน
แพ้คะแนน หยกเมืองไทย เพชรสี่หมื่น 23 ต.ค.62 รดน.122.5ขาด2.5
จะแพ้
ดาวทอง ศิษย์พิชิตชัย (สพล.สุพรรณบุรี) 123.6-.6
มวยเปิดเกมเตะต่อยหนักเข่าปล้ำรัดตีแข็งแกร่งอาวุธแรงทุกลูกเพิ่มเวทอาวุธหนักขึ้นแก้มือได้
แพ้คะแนน งาเทา ป.วราลักษณ์ 13 ส.ค.62 ลพน.122.8-.3
แพ้คะแนน เพชรแปดริ้ว สจ.วิชิตแปดริ้ว 1 ต.ค.62 ลพน.122.6-.6
ชนะน็อก4 พรพิทักษ์ สท.ถนอมศรีบางปู 27 ต.ค.62 บลูอารีน่า.124.9-.9
…………………………………………….

คู่ที่4 สายลม ส.โสภา 115
มวยดาวรุ่งฟอร์มสดฝีมือครบเครื่องเตหนักต่อยแรงเตะก้านคอดีเคยชนะน็อกมา
ชนะน็อก4 ชนแดน ทรงพล KNC.2 ต.ค.62 จ.นครสวรรค์ (เตะก้านคอ)
ชนะน็อก4 ยอดมงคล 13 เหรียญรีสอร์ท 22 ต.ค.62 ลพน.114
ชนะคะแนน ขุนเดช ลูกวังขี้เหล็ก 29 ต.ค.62 จ.นครสวรรค์
จะชนะ
ยอดมงคล 13 เหรียญรีสอร์ท (เจนศึก) 115
ฝีมือครบเครื่องดักสาดแข้งแรงเก๋าหลักเหลี่ยมดีสภาพร่างกายเป็นรอง
ชนะคะแนน เดชอนันต์ เพชรหนองกี่ 8 ก.ย.62 บลูอารีน่า.117
แพ้น็อก2 เพชรเรืองฤทธิ์ ป.ขนส่งยิม 1 ต.ค.62 ลพน.114แทนทั้งคู่
แพ้น็อก4 สายลม ส.โสภา 22 ต.ค.62 ลพน.114

……………………………………….
คู่ที่5 เพชรเอก ส.ชัยรังสี (อบต.กำพี้) 119.2-2.2
ชนะคะแนน เพชรป่าซาง อ.สนิทพันธุ์ 22 พ.ค.62 แม็กซ์สเตเดี้ยม52
แพ้คะแนน ชายกลาง ส.สมบัติ (ลาว) 4 ก.ค.62 แม็กซ์สเตเดี้ยม52
จะแพ้
จำปาทอง ส.ตุมานิล (ศ.จิตรดา) 117.3-.3
แพ้คะแนน เพชรสีนิล เกียรติพลทิพย์ 22 พ.ค.62 จ.นครศรีฯ
แพ้น็อก2 เอกราช ชินราชมวยไทย 10 ก.ค.62 รดน.115.8-1.8(เดิมพัน 200,000 บาท)

……………………………………….


เข็มทิศทิศช่อง7สี ศึกมวยไทย7สี วันอาทิตย์ 1 ธ.ค.62 เวทีหมอชิต เวลา 14.30-16.30 น.

คู่ที่1  ฉลามขาว นายกเอท่าศาลา 114 มวย จ.นครศรีธรมราช ซ้อมที่ค่าย ส.สมหมาย
มวยเข่าเตะต่อยแรงล็อกเหนียวแน่นยัดใส้แรงเหลี่ยมหักแทงดีตื้อดีปลายแข็งแกร่ง
ชนะน็อก4 สุภาพบุรุษ นักบินอะไหล่ยนต์ 24 ก.พ.62 ช่อง7สี112.4-.4
ชนะน็อก4 คูโบต้า ลูกมะขามหวาน 23 มี.ค.62 ช่อง7สี112.8-.8
ชนะน็อก2 คูโบต้า ลูกมะขามหวาน 9 มิ.ย.62 ช่อง7สี 115.1-1.1
ชนะคะแนน กริชเพชร ศูนย์กีฬาห้วยต้ม 14 ก.ค.62 ช่อง7สี.115.5-1.5
แพ้น็อก4 มหาสมุทร หมูปิ้งอร่อยจุงเบย 22 ก.ย.62 ช่อง7สี.114.5-.5
ชนะคะแนน กริชเพชร ศูนย์กีฬาห้วยต้ม 27 ต.ค.62 ช่อง7สี.115.8-.8(ชิงที่3
มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 19)
จะแพ้หยกคีรี ที.เอ็น.มวยไทยยิม (เพชรธวัช พุ่มพันธุ์ม่วง) 114 มวยจังหวัดสุรินทร์
มวยเข่าแข็งแรงเตะต่อยแรงลูกห่มปล้ำมัดฟัดตีเหนียวแน่นเก๋าเกมกว่า
แพ้คะแนน อรรถชัย ร.ร.กีฬาลำปาง 8 มี.ค.62 ลพน.114.6-1.6
แพ้น็อก4 ปาฏิหาริย์ ภ.หลักบุญ 31 มี.ค.62 ช่อง7สี112.9-.9
ชนะคะแนน สุภาพบุรุษ นักบินอะไหล่ยนต์ 1 มิ.ย.62 ลพน.114.4-1.4
ชนะคะแนน เหนือธรณี ลูกวิทยา 7 ก.ค.62 ช่อง7สี.114-1
แพ้คะแนน อรรถชัย ร.ร.กีฬาลำปาง 18 ส.ค.62 จิตรเมืองนนท์.116.4-2.4
ชนะคะแนน อรรถชัย ร.ร.กีฬาลำปาง 20 ก.ย.62 ลพน.115.2-1.2
…………………………………………….

คู่ที่2 ยอด พรัญชัย 112
ฝีมือครบเครื่องดักสาดแข้งต่อยแรงรอเกี่ยวแล้วเททิ้งหลักเหลี่ยมดีกว่า
แพ้คะแนน กระดูกเหล็ก ก.กลมเกลียว 19 มี.ค.62 ลพน.107-1
แพ้คะแนน เพชรจงรักษ์ ว.สังข์ประไพ 9 พ.ค.62 รดน.108-1
ชนะคะแนน นมเปรี้ยว โตราชทัณฑ์ 22 มิ.ย.62 ลพน.109.4-1.4
ชนะคะแนน สิงห์ดำ กาแฟโฟกัส 19 ก.ค.62 ลพน.109
ชนะคะแนน สิงห์ดำ กาแฟโฟกัส 18 ส.ค.62 จิตรเมืองนนท์.111-1
ชนะน็อก3 ทองพูน ศิษย์พนันเชิง 8 ต.ค.62 ลพน.111.6-.6
จะชนะ
ขาวสนิท ส.เตชะพันธ์ (ดราก้อนมวยไทย) 112
มวยเตี้ยสั้นเข่าเหนียวบู๊ดุดันมีหมัดศอกเสริมแข็งแกร่งแข็งแรง
เสมอ โกโก้ แป๊ะมีนบุรี 10 ส.ค.61 ลพน.112.2-.2
ชนะคะแนน โกโก้ แป๊ะมีนบุรี 23 ก.ย.61 ช่อง7สี112.3-.3
แพ้คะแนน โกโก้ แป๊ะมีนบุรี 30 ธ.ค.61 ช่อง7สี112 ป.
ชนะคะแนน เหนือเพชร กีล่าสปอร์ต 8 มิ.ย.62 ลพน.111.8ขาด.2
แพ้คะแนน โกโก้ แป๊ะมีนบุรี 6 ส.ค.62 ลพน.111.8ขาด.2

…………………………………………….

คู่ที่3 ฤทธิเดช ไดมอนด์98
(ว.วรรณทวี,สกินเดียวยิม,บัญชาเมฆ,ท.เทพสุทิน,เซ็งซิมอิ้วยิมส์) 138 มวย จ.ชัยภูมิ
มวยขวาฝีมือครบเครื่องสาดแข้งขวาแรงเก๋าเตะก้านคอดีต้นๆกดไม่หล่นลำบากไม่ได้ชก5ยกนาน
แพ้คะแนน ซุปเปอร์แบงค์ ม.รัตนบัณฑิต 5 เม.ย.56 ลพน.128/130
ชนะน็อก1 จาง จินหู (จีน) 17 ก.พ.62 ถนนพระอาทิตย์62.8ขาด.2
ชนะคะแนน นิกิต้า สุโรเวซห์กิ้น (รัสเซีย) 31 มี.ค.62 ถนนพระอาทิตย์63.8-.8
ชนะคะแนน เบนจามิน ลูคัส (อังกฤษ) 2 มิ.ย.62 ถนนพระอาทิตย์64
แพ้คะแนน อิกอร์ ลุบเชนโก้ (ยูเครน) 7 ก.ค.62 ถนนพระอาทิตย์64.2-.2
ชนะน็อก1 แซมโบ ก้อง (กัมพูชา) 4 ส.ค.62 ถนนพระอาทิตย์64
ชนะคะแนน ชีวง ฮอง (กัมพูชา) 6 ต.ค.62 ถนนพระอาทิตย์
จะแพ้
ฉลามศึก ศิษย์อโนทัย (โชติชัย
ป.สุวรรณโชติ,ศิษย์ประกายฟ้า,ส.ข.วาณิชสังข์รอด,รุ่งโรจน์,ม.กรุงเทพธนบุรี) 138 มวยปราจีนบุรี
มวยสูงยาวฝีมือจัดจ้านดักวางแข้งดักเสียบหมัดต่อยแรงเหลี่ยมเชิงดีอยู่ที่ใจอย่างเดียว
แพ้คะแนน เพชรมรกต ทีเด็ด 99 25 พ.ค.62
อ้อมน้อย136-1(ชิงแชมป์เปี้ยนรุ่นไลท์เวท 135 ป.เวทีอ้อมน้อย)
ชนะน็อก4 รุ่งนภา ปิ่นสินชัย 2 ส.ค.62 ลพน.138.6ขาด.4
แพ้น็อก4 คมอาวุธ เอฟ.เอ.กรุ๊ป 1 ก.ย.62 บลูอารีน่า.138.4-.4(ชิงแชมป์
โตโยต้า รุ่น 140 ป)
แพ้คะแนน เมิ่ง กั๊วะ ต่ง (จีน) 28 ก.ย.62 ประเทศจีน
แพ้คะแนน จรวดศึก ก.กัมปนาท 20 ต.ค.62 บลูอารีน่า.143ป.มวยแทน
…………………………………………….

คู่ที่4 (คู่เอก)   มหาสมุทร หมูปิ้งอร่อยจุงเบย(ต.ผิวหล่อภักดี,มวยหูโอเล่ ก.ม.8) 117 มวย จ.บุรีรัมย์
แชมปมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 19
มวยสูงยาวฝีมือครบเครื่องขวางหน้าค้ำแทงแข้งซ้ายแรงปล้ำตีแข็งแกร่งปลายมีฮึด
ชนะคะแนน มาลัยทอง ช.เรืองรัมย์ 16 มิ.ย.62 ช่อง7สี114.4-.4
แพ้คะแนน เพชรแสนคม ศิษย์นายกต่าง 21 ก.ค.62 ช่อง7สี.114.7-.7
ชนะคะแนน มาลัยทอง ช.เรืองรัมย์ 18 ส.ค.62 ช่อง7สี.114.7-.7
ชนะน็อก4 ฉลามขาว นายกเอท่าศาลา 22 ก.ย.62 ช่อง7สี.114.2-.2
ชนะคะแนน เพชรแสนคม ศิษย์นายกต่าง 27 ต.ค.62
ช่อง7สี.115.2-.2(ชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 19)
จะแพ้
เพชรมงคล ศูนย์กีฬาห้วยต้ม (วิษณุกลการ) 117 มวย อ.ลี้ จ.ลำพูน
มวยขวาฝีมือครบเครื่องเตะต่อยแรงปล้ำตีแข็งแกร่งบู๊ดุดันหมัดต่อยแรงหน้าเสื่อดีกว่า
แพ้คะแนน โจโจ้ แป๊ะมีนบุรี 10 พ.ค.62 จ.เชียงราย116.6ขาด.4
ชนะคะแนน ธนชาติ ส.จุลเสน 23 มิ.ย.62 ช่อง7สี117
แพ้คะแนน เพชรสงวน เอราวัณ 26 ก.ค.62 จ.สงขลา116.8ขาด.2
ชนะคะแนน เพชรมรกต ศิษย์นายกทวีปตะพง 6 ต.ค.62 ช่อง7สี.116
แพ้คะแนน ปฏักเพชร ซิมบีมวยไทย 3 พ.ย.62 จ.นนทบุรี.116.6ขาด.4

……………………………………….

คู่ที่5   เพชรซาอุ ท.ไธสง 108
ชนะน็อก2 ยอดแสนเชิง ศิษย์แสนเชิง 1 ต.ค.62 จ.นครราชสีมา
แพ้คะแนน ลูกบิด สวนอาหารปีกไม้ 26 ต.ค.62 ลพน.107.4ขาด.6
แพ้น็อก3 ยอดเปาเปียว อโยธยาไฟต์ยิม 11 พ.ย.62 จ.ลพบุรี
จะชนะ
จอมยุทธ ศูนย์กีฬาห้วยต้ม 108
ชนะคะแนน พรสวรรค์ ส.ปัญโญกิจ 24 มิ.ย.60 จ.อุตรดิตถ์
แพ้คะแนน สายลม ส.โสภา 3 มี.ค.61 จ.ลำปาง44
ชนะคะแนน เพชรป่าซาง อ.สนิทพันธุ์ 2 พ.ย.61 จ.ลำพูน
…………………………………………….


เข็มทิศช่องอัมรินทร์ 34HD วันอาทิตย์ 1 ธ.ค.62 เวทีจิตรเมืองนนท์ (ตลาด อตก.3) จ.นนทบุรี
“ศึกช้างมวยไทยเกียรติเพชร” ค่าเข้าชม 300 บาท (ผู้หญิง 200 บาท) ถ่ายทอดสด เวลา 18.10-20.00

คู่ที่1 ช่างทอง เอ็มยุเด็น 108.7-.7 มวยแทนมังกรทอง ผลไม้ปลากัดยิม
แพ้คะแนน ซัลโว บูมเด็กเซียน 21 มิ.ย.62 ลพน.100.4-.4 มวยแทน
แพ้คะแนน เพชรนำชัย วีระพลมวยไทยยิมส์ 3 ก.ย.62 ลพน.107
ชนะคะแนน ศิลปิน บางกอกอะไหล่ยนต์ 10 พ.ย.62 ช่อง7สี.104-1
จะชนะ
อำนาจเดช ศิษย์นายกโมทย์ทุ่งสง 107.7ขาด.3
ชนะคะแนน ปืนกล ป.ประสิทธิ์การช่าง 31 พ.ค.62 จ.พัทลุง105 ป
ชนะคะแนน ปืนกล ภูเก็ตไฟท์คลับ 23 ส.ค.62 ลพน.47.5ก.ก.
ชนะคะแนน เพชรปิยะ เพชรเจริญ 6 ต.ค.62 อตก3.นนทบุรี.106.2-.2
…………………………………………….

คู่ที่2 เพชรรุ่ง เพชรเจริญ 111
มวยเตะหนักต่อยแรงเข่าในล็อกเหนียวเด้งตีปลายแข็งแกร่งกว่า
แพ้คะแนน เพชร พรัญชัย (เพชรนาทราย) 30 ก.ค.62 ลพน.109
ชนะน็อก3 โดมทอง ลูกเจ้าพ่อโรงต้ม 25 ส.ค.62 ช่อง7สี.108.4-.4
แพ้คะแนน เพชรน้ำงาม เกียรติพันธมิตร 27 ก.ย.62 ลพน.108
จะชนะ
หินลาดเล็ก ลูกหินลาด (ม.ราชภัฎบุรีรัมย์) 111 มวยแทนเพชรแสนแสบ อ๊อดตึกแดง
มวยฝีมือครบเครื่องแข้งซ้ายแรงขวางหน้าแทงหลักเหลี่ยมดีต้นไปก่อน
ชนะน็อก3 กรังด์ปรีย์น้อย ศิษย์นายกอนงค์ 15 ก.ย.61 ลพน.111
ชนะคะแนน มหาหิน นักบินอะไหล่ยนต์ 30 มิ.ย.62 เวทีจิตรเมืองนนท์114/113มวยแทน
แพ้น็อก3 สิงห์นคร สิงห์มาวิน 26 ก.ย.62 รดน.108.9ขาด.1

…………………………………………….

คู่ที่3 ไชยชาญ ศิษย์แก้วประพล (น้องพี พยัคฆ์คำพันธุ์) 133-1
มวยซ้ายฝีมือครบเครื่องเหลี่ยมเชิงดีต่อยซ้ายต่อยซ้ายแรงมวยในรายการแย่งกันเกิด
แพ้คะแนน ก้องเกียรติ ท.พราน49 17 ส.ค.62 ลพน.129.6
แพ้คะแนน ก้องเกียรติ ท.พราน49 14 ก.ย.62 ลพน.128.8ขาด.2
แพ้น็อก3 ณรงค์ชัย ศิษย์จอมยุทธ 6 ต.ค.62 อตก3.นนทบุรี.126.6ขาด.4
จะแพ้
เจนเชิง เดอะกลั๊ฟพัทยา (ร้อยเชิง ร.ร.กีฬาชัยภูมิ,นฤเดช,ซัน ส.เพลินจิต) 132 มวยแทนเจริญพร เจพาวเวอร์รูฟภูเก็ต
มวยฝีมือครบเครื่องแข้งซ้ายแรงขวางแทงพลิ้วเหลี่ยมเชิงดีเหมือนกัน
แพ้น็อก1 ครบสูตร แฟร์เท็กซ์ 8 มิ.ย.62 ลพน.130.4ขาด.6
แพ้คะแนน ก้องศักดิ์ ส.ส.ปกรณ์พรสุรินทร์ 21 ก.ค.62 เวทีจิตรเมืองนนท์.131.6ขาด.4
แพ้คะแนน ประกายเพชร หมูปิ้งอร่อยจุงเบย 14 ต.ค.62 จ.สุพรรณบุรี
…………………………………………….

คู่ที่4 (คู่เอก)  แสงดาว เอราวัณ 113.7-.7
ฝีมือครบเครื่องสาดแข้งต่อยหมัดขวางหน้าแทงหลักเหลี่ยมดีต้นไปก่อน
แพ้คะแนน ปฏักเพชร ซิมบีมวยไทย 2 ธ.ค.61 จ.นนทบุรี 114.6-.6
แพ้คะแนน เพชรเมืองศรี อ๊อดตึกแดง 10 ก.ค.62 รดน.115.8-.8
แพ้น็อก3 โจโจ้ แป๊ะมีนบุรี 22 ก.ย.62 ช่อง7สี.115.7-.7
จะแพ้
เพชรภูเงิน หมูปิ้งอร่อยจุงเบย (ส.รสจรินทร์) 115.6-2.6 แชมปมวยรอบไทยประกัน ครั้งที่ 17
มวยเตี้ยสั้นเก๋าเปิดเกมเตะขาต่อยหมัดแรงต้นๆได้ลุ้นบู๊ดุดันปลายแรง
แพ้คะแนน เหนือเพชร กีล่าสปอร์ต 4 ส.ค.62 ช่อง7สี.113.5-.5
แพ้คะแนน น่ารัก ป.ประจักษ์ 24 ก.ย.62 ลพน.114.6-.6มวยแทนเล็กกว่าเยอะ
ชนะคะแนน คมกริช อ.ขวัญทอง 2 พ.ย.62 ลพน.114.4-1.4

……………………………………….

คู่ที่5 รุ่งพิชิต จ.ภัทรยากีฬาสยาม (รุ่งโรจน์โต๊ะจีน) 135-2
แพ้น็อก3 สิงห์ขาม บัญชาเมฆ 26 พ.ค.62 จ.สุรินทร์
แพ้น็อก4 เมืองชัย ทนายมิเชล 18 มิ.ย.62 ลพน.131-1มวยแทน
จะชนะ
เกริกก้อง นักบินอะไหล่ยนต์ 134.4
แพ้น็อก3 ยอดมณี หจก.สงวนชัย 12 ก.พ.61 จ.อำนาจเจริญ
แพ้น็อก2 บุญเพ็ง เอไอเอสเน็กซ์จี 1 ส.ค.61 จ.อุบลราชธานี
…………………………………………….

Scroll Up